yadda za a zabi madaidaicin girman kilishi don dakin ku

Bisa ga yawancin masu zanen ciki, ɗaya daga cikin kuskuren mafi sauƙi don yin shi ne zabar kullun da ba daidai ba don ɗakin ɗakin ku.A kwanakin nan, bango zuwa kafet ɗin bango bai kusan shahara kamar yadda yake a da ba kuma yawancin masu gida yanzu sun zaɓi ƙarin shimfidar katako na zamani.Duk da haka, shimfidar katako na iya zama ƙasa da jin daɗi a ƙarƙashin ƙafa, don haka ana amfani da tallar yanki don ƙara dumi da jin daɗi tare da kare bene.
Koyaya, tagulla na yanki na iya yin sanarwa sosai kuma suna zama babban saka hannun jari.Don haka, yana da mahimmanci a tabbatar cewa kun zaɓi ɗaki mai girman da ya dace da ɗakin da yake ciki. Takalmin yanki abu ne mai haɗa kai wanda ke taimakawa wajen haɗa ɗaki tare.Suna taimakawa wajen daidaita kayan aikin ku a cikin ɗakin kuma suna ƙara ma'auni, amma idan kun zaɓi girman daidai.
Don haka, bari mu dubi yadda kuke zabar madaidaicin girman katifa don falonku.
Yaya girman ya kamata kilishi ya kasance?
Ɗaya daga cikin manyan kura-kurai a cikin kayan ado na gida shine tayoyin yanki waɗanda ba su da ƙanƙanta don sararin da suke ciki. Don haka, yana da daraja kashe wannan ɗan kaɗan saboda taken 'Mafi girma' yana da gaskiya a nan.An yi sa'a akwai wasu ƙa'idodi na babban yatsan hannu waɗanda za mu iya amfani da su don gane girman girman rug ɗin ya kamata.
Kilishi ya kamata ya zama aƙalla 15-20cm mai faɗi fiye da gadon gadonku a ɓangarorin biyu kuma ya kamata ya kasance yana tafiyar da tsayin gadon.Yana da mahimmanci don daidaitawa daidai kuma wannan za a tsara shi ta hanyar siffar ɗakin da matsayi na wurin zama da sauran kayan da ke cikinsa.
Da kyau, idan ɗakin ya ba da izini, bar kanka 75-100cms tsakanin gefen kilishi da duk wani babban kayan daki a cikin ɗakin.Idan dakin yana kan ƙananan girman wannan za'a iya rage shi zuwa 50-60cms.Hakanan muna ba da shawarar barin 20-40cms daga gefen rug zuwa bango.In ba haka ba, filin bayanin ku yana fuskantar kasadar yin kama da kafet mara kyau.
Babban abin da muke so mu raba wanda zai iya taimaka muku wajen zaɓar madaidaicin kilishi na falo shine auna ɗakin da kayan daki don fara fahimtar girman girman.Sa'an nan, lokacin da kuke tunanin kun san abin da mafi kyawun zaɓi zai kasance, yi alama a ƙasa tare da tef ɗin kayan ado.Wannan zai ba ka damar hango wurin da kilishin zai rufe da kyau sosai kuma zai ba ka fahimtar yadda ɗakin zai ji.
Yadda za a sanya kilishi a cikin falo
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda za ku iya ganowa lokacin da ya zo wurin sanya kifin yanki a cikin ɗakin ku.Waɗannan zaɓuɓɓuka za su yi tasiri ga girman katifar da kuka yanke shawara a kai.Kada ku ji tsoron yin alama duk waɗannan zaɓuɓɓukan tare da tef yayin da kuke zaɓi.Zai taimaka maka yanke shawara akan zaɓin da ya dace don ɗakin ku.
Duk abin da ke kan rug
Idan kana da daki wanda yake kan girman girma, zaka iya zabar kilishi mai girma wanda zai iya ɗaukar duk kayan daki na wurin zama.Tabbatar cewa duk ƙafafu na guda ɗaya suna kan rug.Wannan zai haifar da ƙayyadadden wurin zama.Idan dakin ku na wani yanki ne na buɗaɗɗen shirin sararin samaniya, tsarin zai samar da anka don haɗa duk wani kayan daki da ke iyo kuma ya sa sararin samaniya ya ƙara zama yanki.
Ƙafafun gaba kawai a kan tabarmar
Wannan zaɓin yana da kyau idan kuna da ɗan ƙaramin sarari kuma zai iya taimakawa wajen sa ɗakin ya fi girma.Yana aiki da kyau idan gefen rukunin kayan aikin ku yana kusa da bango.A cikin wannan saitin, ya kamata ku tabbatar da cewa kafafun gaba na duk kayan daki suna sanya su a kan kullun yanki kuma an bar kafafun baya.
The Float
Wannan daidaitawar ita ce inda babu ɗayan kayan daki banda tebur ɗin kofi da aka sanya a kan ruggin yanki.Wannan shine mafi kyawun zaɓi don ƙananan wurare ko kunkuntar wurare kamar yadda zai iya taimakawa wajen sa ɗakin ya fi girma.Duk da haka, shi ne kuma mafi sauƙi don samun kuskure idan kun zaɓi kullun bisa girman teburin kofi maimakon girman ciki na wurin zama.A matsayinka na mai mulki, rata tsakanin gadon gado da gefen katifa ya kamata ya zama ba fiye da 15cms ba.Yi watsi da wannan doka kuma kuna haɗarin sanya ɗakin ya zama ƙarami.
Rugar sassaka
Katunan da ba a saba da su ba sun ga karuwar shahara a cikin 'yan shekarun da suka gabata.Waɗannan na iya yin magana ta gaske idan aka yi amfani da ita daidai.Lokacin zabar kilishi mai sassaka ko kuma wanda ke da siffa mai banƙyama, bari siffar ɗakin ya faɗi girman da kuma fuskantar kilishi.Kuna son wanda zai sa sarari ya ji an haɗa shi.
Rugs mai shimfiɗa
Wataƙila kana da rigar da kake ƙauna kuma cikakke ta kowace hanya, amma ya yi ƙanƙanta ga wurin da yake buƙatar shiga. Kada ka ji tsoro!Kuna iya shimfiɗa ƙananan tagulla a saman wani babban katifa wanda ya dace da sarari.Kawai tabbatar da cewa tushen tushe ya kasance tsaka tsaki, bayyananne, kuma ba mai rubutu sosai ba.Kuna son ƙarami ta zama tauraro a cikin wannan yanayin.
Waɗannan shawarwarin da muka kawo a yau don zaɓar madaidaicin girman kilishi don ɗakin ɗakin ku jagororin da aka tsara kawai don taimaka muku yanke shawara mai ilimi.Amma a fili shi ne gidan ku, kuma dole ne ku zauna a can don haka abu mafi mahimmanci shi ne cewa sararin ku yana aiki a gare ku da iyalin ku, kuma kuna jin dadi a ciki.


Lokacin aikawa: Agusta-25-2023